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TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 

 
RAIS SAMIA AWAANDALIA KARUME BOYS HAFLA YA CHAKULA CHA MCHANA 
 
Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Samia Suluhu Hassan ameagiza 
Mabaraza ya Michezo kuendelea kuratibu na kufuatilia utendaji wa vyama vya 
michezo na kuhakikisha vinaendeshwa na kujiendesha kwa manufaa ya taifa.  
 
Rais Samia amesema serikali inapoweka mazingira mazuri katika sekta ya michezo 
hutoa hamasa kwa wadau mbalimbali kuunga mkono jitihada hizo kwa kuwekeza 
katika timu za vijana.  
 
Rais Samia ametoa agizo hilo leo wakati wa hafla ya chakula cha mchana aliyoiandaa 
kuwapongeza wachezaji na viongozi wa timu ya taifa ya vijana chini ya umri wa 
miaka 15 (Karume Boys) iliyofanyika Ikulu ndogo ya Tunguu. 
 
Timu ya Karume Boys imetwaa Kombe la Mashindano ya Baraza la Vyama vya Soka 
Afrika Mashariki na Kati (CECAFA) yaliyofanyika nchini Uganda ambapo tangu 
miaka ya 1990 Zanzibar haijawahi kushinda katika mashindano hayo.  
 
Vile vile Rais Samia amesema michezo hutoa fursa ya ajira kwa makundi mbalimbali 
hususan vijana hivyo viongozi hawana budi kuweka mipango endelevu na kuwekeza 
katika sekta hiyo. 
 
Aidha, Rais Samia ameyataka Mashirikisho ya Soka Tanzania bara na Zanzibar 
kutumia mapato yanayotokana na viingilio vya mechi kufanya ukarabati wa viwanja 
badala ya kusubiri matengenezo makubwa ambayo yanaongeza gharama maradufu. 
  
Kwa upande mwingine, Rais Samia ameipongeza Serikali ya Mapinduzi Zanzibar 
(SMZ) kwa kutoa msukumo mkubwa katika kukuza sekta ya michezo nchini ikiwemo 
kurudisha ligi ya Muungano. 
 

 
Zuhura Yunus 
Mkurugenzi wa Mawasiliano ya Rais, Ikulu 
 

 

http://www.ikulu.go.tz/


 
 
 
 
 


